Giải mã hiện tượng "vcn giá cao nhưng luôn khát hàng"
Đường A1, Phường Phước Long, Thành phố Nha Trang, Khánh Hòa
8 tỷ 900 triệu
100 m2 (5x20)
4 pn
4 wc
4 giờ trước
Thông tin mô tả:
Giải mã hiện tượng \"VCN giá cao nhưng luôn khát hàng\"
1. Định lý \"Phí bảo hiểm rủi ro\" (Risk Premium) trong tài chính
Trong đầu tư, rủi ro càng cao thì lợi nhuận kỳ vọng phải càng lớn. Ngược lại, khi một tài sản đạt đến độ An toàn tuyệt đối, nhà đầu tư sẵn sàng trả một mức giá cao hơn (gọi là phí bảo hiểm) để đổi lấy sự bình yên trong tâm trí.
Rủi ro đóng băng vốn: Tại Nha Trang, không hiếm các dự án dù nằm vị trí đẹp nhưng vướng sai phạm đất đai, thanh tra, chủ đầu tư yếu năng lực dẫn đến việc 5 - 10 năm không ra được sổ hồng. Nhà đầu tư mua vào coi như bị \"giam vốn\", muốn bán không ai mua, muốn vay ngân hàng không ai cho.
1. Định lý \"Phí bảo hiểm rủi ro\" (Risk Premium) trong tài chính
Trong đầu tư, rủi ro càng cao thì lợi nhuận kỳ vọng phải càng lớn. Ngược lại, khi một tài sản đạt đến độ An toàn tuyệt đối, nhà đầu tư sẵn sàng trả một mức giá cao hơn (gọi là phí bảo hiểm) để đổi lấy sự bình yên trong tâm trí.
Rủi ro đóng băng vốn: Tại Nha Trang, không hiếm các dự án dù nằm vị trí đẹp nhưng vướng sai phạm đất đai, thanh tra, chủ đầu tư yếu năng lực dẫn đến việc 5 - 10 năm không ra được sổ hồng. Nhà đầu tư mua vào coi như bị \"giam vốn\", muốn bán không ai mua, muốn vay ngân hàng không ai cho.
Tìm kiếm theo từ khóa
Video & Hình ảnh:
Thông tin chi tiết
| Danh mục | Bán nhà mặt phố Khánh Hòa |
| Giấy tờ pháp lý | Sổ Đỏ |
| Số tầng | 3 tầng |
| Chiều ngang | 5 m |
| Chiều rộng (chiều sâu) | 20 m |
| Diện tích | 100 m2 |
Thông tin khác
| Loại tin đăng | Miễn phí |
| Ngày cập nhật | |
| Ngày hết hạn | |
| Phòng ngủ | 4 |
| Nhà tắm | 4 |
| Độ rộng đường | 30 m |
Lưu ý
Bạn đang xem tin đăng "Giải mã hiện tượng "vcn giá cao nhưng luôn khát hàng"", có mã số #322317, được cập nhật . Thông tin rao vặt là do người đăng tin đăng tải toàn bộ thông tin. Chúng tôi hoàn toàn không chịu trách nhiệm về bất cứ thông tin nào liên quan đến các thông tin này. Hãy thông báo cho chúng tôi nếu tin này không hợp lệ.
Phản ánh / Báo xấu